Quy đổi thu nhập bằng hiện vật khi nộp thuế thu nhập cá nhân

Ngày hỏi:18/11/2010
Cá nhân nhận thu nhập là bằng hiện vật thì quy đổi thu nhập như thế nào khi nộp thuế thu nhập cá nhân?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại khoản 2, Điều 6, Luật thuế thu nhập cá nhân 2007, sửa đổi bổ sung năm 2012 có hiệu lực từ ngày 1/7/2013, quy định về quy đổi thu nhập chịu thuế ra Đồng Việt Nam, theo đó, thu nhập chịu thuế nhận được không bằng tiền phải được quy đổi ra Đồng Việt Nam theo giá thị trường của sản phẩm, dịch vụ đó hoặc sản phẩm, dịch vụ cùng loại hoặc tương đương tại thời điểm phát sinh thu nhập.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn