Súng dùng trong thi đấu thể thao có thuộc đối tượng chịu lệ phí trước bạ không?

Ngày hỏi:13/11/2020

Cho tôi hỏi súng dùng trong thi đấu thể thao có thuộc đối tượng chịu lệ phí trước bạ không? Mong tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 2 Nghị định 140/2016/NĐ-CP quy định các đối tượng chịu lệ phí trước bạ như sau:

      - Nhà, đất.

      - Súng săn, súng dùng để tập luyện, thi đấu thể thao.

      - Tàu thủy, kể cả sà lan, ca nô, tàu kéo, tàu đẩy.

      -...........

      Như vậy, trường hợp sử dụng súng trong thi đấu thể thao vẫn thuộc đối tượng chịu lệ phí trước bạ.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn