Thẩm quyền ấn định thuế theo Nghị định 126

Ngày hỏi:05/01/2021

Theo quy định tại Nghị định 126 năm 2020 thì chủ thể nào có thẩm quyền ấn định thuế?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 16 Nghị định 126/2020/NĐ-CP có quy định thẩm quyền ấn định thuế như sau:

      Tổng cục trưởng Tổng cục Thuế;

      Cục trưởng Cục Thuế;

      Chi cục trưởng Chi cục Thuế.

      Những chủ thể nêu trên sẽ có thẩm quyền ấn định thuế.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT