Thời điểm xác định doanh thu để tính thu nhập chịu thuế đối với hàng hóa mà công ty tôi bán ra là khi nào?

Ngày hỏi:01/03/2014
Thời điểm xác định doanh thu để tính thu nhập chịu thuế đối với hàng hóa mà công ty tôi bán ra là khi nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 8 Nghị định 218/2013/NĐ-CP hướng dẫn luật thuế thu nhập doanh nghiệp, doanh thu để tính thu nhập chịu thuế thực hiện theo quy định tại Điều 8 Luật thuế thu nhập doanh nghiệp."Thời điểm xác định doanh thu để tính thu nhập chịu thuế đối với hàng hóa bán ra là thời điểm chuyển giao quyền sở hữu, quyền sử dụng hàng hóa cho người mua."


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn