Thời điểm xác định thu nhập tính thuế từ nhận quà tặng là thời điểm nào?

Ngày hỏi:24/02/2014
Xin hỏi luật sư, lúc nào là lúc bắt đầu tính thuế thu nhập cá nhân với tài sản được tặng?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Thời điểm xác định thu nhập chịu thu thu nhập cá nhân từ nhận quà tặng được quy định tại Khoản 2 Điều 18 Luật Thuế TNCN và Điều 24 Nghị định số 65/2013/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều của luật thuế thu nhập cá nhân và Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật thuế thu nhập cá nhân.

      Cụ thể, thời điểm xác định thu nhập tính thuế từ quà tặng là thời điểm cá nhân làm thủ tục đăng ký quyền sở hữu, quyền sử dụng tài sản là quà tặng nhận được.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn