Thời hiệu thanh tra thuế lại năm 2019

Ngày hỏi:07/08/2019

Chào ban biên tập, cho tôi hỏi theo quy định mới được ban hành về hoạt động quản lý thuế thì kể từ khi có kết luận thanh tra thuế thì sau bao lâu không được thanh tra lại thuế?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm a Khoản 3 Điều 120 Luật quản lý thuế 2019 có hiệu lực ngày 01/7/2020 quy định

      Thời hiệu thanh tra lại là 02 năm kể từ ngày ký kết luận thanh tra.

      => Như vậy, với quy định trên thì trong 02 năm kể từ ngày ký kết luận thanh tra thuế thì người có thẩm quyền có quyền ra quyết định thanh tra lại thuế.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT