Thông báo thay đổi nội dung đăng ký thuế đến đâu?

Ngày hỏi:10/09/2019

Công ty tôi vừa thay đổi một số nội dung liên quan đến quản lý thuế, xin cho hỏi chúng tôi phải đăng ký thay đổi nội dung đăng ký thuế tại đâu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Thông báo thay đổi nội dung đăng ký thuế đến đâu?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 53 Nghị định 78/2015/NĐ-CP quy định:

      - Trường hợp doanh nghiệp thay đổi nội dung đăng ký thuế mà không thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh thì doanh nghiệp gửi Thông báo đến Phòng Đăng ký kinh doanh nơi doanh nghiệp đặt trụ sở chính.

      - Nội dung Thông báo gồm:

      + Tên, địa chỉ trụ sở chính, mã số doanh nghiệp và ngày cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh, Giấy chứng nhận đăng ký thuế hoặc Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp.

      + Nội dung thay đổi thông tin đăng ký thuế.

      => Như vậy, khi có thay đổi về nội dung đăng ký thuế mà không thay đổi nội dung đăng ký kinh doanh thì công ty bạn phải thực hiện thông báo thay đổi đến Phòng đăng ký kinh doanh nơi doanh nghiệp đặt trụ sở chính.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn