Thu nhập của văn phòng thừa phát lại trong thời gian thực hiện thí điểm có được miễn thuế TNDN không?

Ngày hỏi:03/11/2018

Tôi đang tìm hiểu những quy định về lĩnh vực thuế nhưng có thắc mắc tôi mong Ban biên tập có thể hỗ trợ. Anh chị cho tôi hỏi: Thu nhập của văn phòng thừa phát lại trong thời gian thực hiện thí điểm có được miễn thuế TNDN không? Hy vọng sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn rất nhiều

Hoàng Dũng (0907***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 4 Nghị định 218/2013/NĐ-CP, Điều này được bổ sung bởi Khoản 4 Điều 1 Nghị định 12/2015/NĐ-CP thì:

      Thu nhập được miễn thuế:

      Thu nhập của văn phòng thừa phát lại trong thời gian thực hiện thí điểm theo quy định của pháp luật.

      Như vậy, thu nhập của văn phòng thừa phát lại trong thời gian thực hiện thí điểm sẽ được miễn thuế TNDN.

      Trên đây là nội dung quy định về miễn thuế TNDN đối với thu nhập của văn phòng thừa phát lại trong thời gian thực hiện thí điểm. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 12/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn