Thuế giá trị gia tăng đối với sản phẩm trồng trọt thành phẩm

Ngày hỏi:18/11/2010
Thuế giá trị gia tăng đối với sản phẩm trồng trọt thành phẩm được pháp luật quy định như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 3, Luật thuế giá trị gia tăng hiện hành quy định về đối tượng chịu thuế, theo đó: Hàng hóa, dịch vụ sử dụng cho sản xuất, kinh doanh và tiêu dùng ở Việt Nam là đối tượng chịu thuế giá trị gia tăng, trừ các đối tượng quy định tại Điều 5 của Luật này.

      Điều 5, Luật này có liệt kê ra các đối tượng không chịu thuế nhưng trong đó không bao gồm các loại sản phẩm trồng trọt thành phẩm, như vậy, sản phẩm trồng trọt thành phẩm vẫn phải chịu thuế giá trị gia tăng.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/seatimes.com.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn