Thuế suất đối với thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản là bao nhiêu?

Ngày hỏi:13/03/2019

Em là sinh viên của trường Đại học Mở TPHCM, khoa Luật. Em đang làm bài tập có liên quan đến luật thuế thu nhập cá nhân và có thắc mắc em muốn hỏi, mong anh chị giải đáp giúp em. Thuế suất đối với thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản là bao nhiêu ạ? Em cảm ơn anh chị

Tiên (***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 12 Điều 2 Nghị định 12/2015/NĐ-CP hướng dẫn Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của các Luật về thuế và sửa đổi, bổ sung một số điều của các Nghị định về thuế thì:

      Thuế suất đối với thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản là 2% trên giá chuyển nhượng.

      Trên đây là nội dung quy định về thuế suất đối với thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 12/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn