Thuế suất đối với thu nhập từ chuyển nhượng chứng khoán là bao nhiêu?

Ngày hỏi:13/03/2019

Tôi hiện đang kinh doanh chứng khoán, đang thực hiện quyết toán thuế TNCN nên có đôi điều mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Cụ thể: Thuế suất đối với thu nhập từ chuyển nhượng chứng khoán là bao nhiêu? Mong sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập, chân thành cảm ơn rất nhiều

Thiện Toàn - TPHCM

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 10 Điều 2 Nghị định 12/2015/NĐ-CP hướng dẫn Luật sửa đổi, bổ sung một số điều của các Luật về thuế và sửa đổi, bổ sung một số điều của các Nghị định về thuế thì:

      Thuế suất đối với thu nhập từ chuyển nhượng chứng khoán là 0,1% trên giá bán chứng khoán từng lần.

      Trên đây là nội dung quy định về thuế suất đối với thu nhập từ chuyển nhượng chứng khoán. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 12/2015/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn