Thuế suất thuế GTGT đối với ngư lưới cụ trang bị cho tàu đánh bắt xa bờ

Ngày hỏi:01/06/2015
Thuế suất thuế GTGT đối với ngư lưới cụ trang bị cho tàu đánh bắt xa bờ là bao nhiêu %?

    Nội dung này được Cục Thuế tỉnh Bình Định tư vấn như sau:

    • - Căn cứ Khoản 6, Điều 10, Chương 2 Thông tư 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 của Bộ Tài chính quy định về đối tượng chịu thuế suất thuế GTGT 5%;

      “6. Mủ cao su sơ chế như mủ cờ rếp, mủ tờ, mủ bún, mủ cốm; nhựa thông sơ chế; lưới, dây giềng và sợi để đan lưới đánh cá bao gồm các loại lưới đánh cá, các loại sợi, dây giềng loại chuyên dùng để đan lưới đánh cá không phân biệt nguyên liệu sản xuất.”

      Căn cứ quy định trên thì, mặt hàng ngư lưới cụ thuộc đối tượng chịu thuế, thuế suất thuế GTGT là 5%


    Nguồn:

    Trang thông tin Cục thuế Bình Định
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn