Thuế suất thuế thu nhập cá nhân khi chuyển nhượng quyền thuê đất

Ngày hỏi:18/11/2010
Thuế suất thuế thu nhập cá nhân khi chuyển nhượng quyền thuê đất được pháp luật thuế thu nhập cá nhân hiện hành quy định như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Chuyển nhượng quyền thuê đất cũng là một dạng của chuyển nhượng bất động sản, theo quy định tại Điều 22 Nghị định 65/2013/NĐ-CP hướng dẫn Luật thuế thu nhập cá nhân sửa đổi bổ sung có hiệu lực từ ngày 01/07/2013 quy định về thuế suất thuế thu nhập cá nhân đối với thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản thì:

      1. Thuế suất đối với thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản là 25% trên thu nhập tính thuế.

      2. Trường hợp người nộp thuế không xác định hoặc không có hồ sơ để xác định được giá vốn và các chi phí liên quan làm cơ sở xác định thu nhập tính thuế thì áp dụng thuế suất 2% trên giá chuyển nhượng.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/seatimes.com.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn