Thuế thu nhập cá nhân đối với chuyển nhượng bất động sản?

Ngày hỏi:22/02/2014
Tôi vừa bán một mảnh đất do tôi làm chủ sở hữu thì tôi phải nộp thuế là bao nhiêu?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Căn cứ vào Điều 29 Luật thuế thu nhập cá nhân 2007 thì:

      "Điều 29. Thuế đối với thu nhập từ chuyển nhượng bất động sảnThuế đối với thu nhập từ chuyển nhượng bất động sản tại Việt Nam của cá nhân không cư trú được xác định bằng giá chuyển nhượng bất động sản nhân với thuế suất 2%."

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn