Thuế thu nhập cá nhân khi mua bán chung cư áp dụng giá tại thời điểm nào?

Ngày hỏi:15/01/2020

Mình mua nhà chung cư năm 2017 mà chưa được đóng thuế thu nhập cá nhân, nhưng không biết đã có áp giá mới chưa? Mong nhận được giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 6 Điều 2 Luật về thuế sửa đổi 2014 quy định: Thời điểm xác định thu nhập chịu thuế từ chuyển nhượng bất động sản là thời điểm hợp đồng chuyển nhượng có hiệu lực theo quy định của pháp luật.

      Như vậy, thuế thu nhập cá nhân do nhận chuyển nhượng BĐS xác định từ ngày hợp đồng mua bán chung cư có hiệu lực.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn