Tổ chức thu phí, lệ phí ở nước ngoài

Ngày hỏi:28/08/2019

Liên quan đến lĩnh vực ngoại giao, anh chị cho tôi hỏi: Tổ chức thu phí, lệ phí ở nước ngoài được quy định như thế nào? Mong nhận được sự hỗ trợ!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tổ chức thu phí, lệ phí ở nước ngoài
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 3 Thông tư 264/2016/TT-BTC quy định về tổ chức thu phí, lệ phí

      Cơ quan đại diện Việt Nam ở nước ngoài phục vụ các tổ chức, cá nhân về công việc quản lý nhà nước trong lĩnh vực ngoại giao phù hợp với quy định pháp luật là tổ chức thu phí, lệ phí theo quy định tại Thông tư này.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT