Trách nhiệm của người nộp thuế trong việc cung cấp thông tin

Ngày hỏi:26/07/2019

Chào ban biên tập, cho tôi hỏi theo quy định mới về lĩnh vực quản lý thuế mới được ban hành thì trách nhiệm của người nộp thuế trong việc cung cấp thông tin được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 97 Luật quản lý thuế 2019 có hiệu lực ngày 01/7/2020 quy định trách nhiệm của người nộp thuế trong việc cung cấp thông tin như sau:

      - Cung cấp đầy đủ, chính xác, trung thực, đúng thời hạn thông tin trong hồ sơ thuế, thông tin liên quan đến việc xác định nghĩa vụ thuế theo yêu cầu của cơ quan quản lý thuế.

      - Cung cấp thông tin bằng văn bản hoặc thông qua kết nối mạng với các hệ thống thông tin của cơ quan quản lý thuế theo yêu cầu.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn