Từ ngày 01/7/2020, cơ quan thuế tiếp nhận hồ sơ đăng ký thuế bằng hình thức nào?

Ngày hỏi:10/07/2019

Chào ban biên tập, cho tôi hỏi theo luật quản lý thuế mới thì có thể gửi hồ sơ đăng ký thuế đến cơ quan thuế bằng cách nào? Cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 41 Luật Quản lý thuế 2019 có hiệu lực ngày 01/7/2020 quy định các hình thức tiếp nhận hồ sơ đăng ký thuế như sau:

      - Nhận hồ sơ trực tiếp tại cơ quan thuế.

      - Nhận hồ sơ gửi qua đường bưu chính.

      - Nhận hồ sơ điện tử qua cổng giao dịch điện tử của cơ quan thuế và từ hệ thống thông tin quốc gia về đăng ký doanh nghiệp, đăng ký hợp tác xã, đăng ký kinh doanh.

      => Với quy định trên thì hồ sơ đăng ký thuế có thể gửi trực tiếp tại cơ quan thuế, qua đường bưu chính hoặc qua cổng thông tin điện tử.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn