Xác định mức thuế suất thuế giá trị gia tăng đối với ngành gia công đóng gói

Ngày hỏi:27/06/2020

Công ty tôi là công ty TNHH Phân bón hữu cơ nhận gia công đóng gói phân bón cho công ty cổ phần GROW FA thì khoản doanh thu từ dịch vụ gia công đóng gói phân bón thuộc đối tượng chịu thuế suất thuế GTGT? Nếu có thì thế suất là bao nhiêu %?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ theo Điểm e Khoản 1 Điều 7 Luật Thuế giá trị gia tăng 2008 thì giá tính thuế đối với gia công hàng hoá là giá gia công chưa có thế giá trị gia tăng.

      Căn cứ theo quy định tại Điêu 11 Thông tư 219/2013/TT-BTC do loại dịch vụ gia công đóng gói này không được quy định tại các Điều 4, Điều 9 và Điều 10 của Thông tư này nên sẽ chịu mức thuế suất giá trị gia tăng là 10%.

      Trên đây là nội dung tư vấn của ban tư vấn gửi đến bạn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:


    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT