An toàn vận chuyển chai chứa bằng đường sắt được quy định như thế nào?

An toàn vận chuyển chai chứa bằng đường sắt được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:11/05/2017

An toàn vận chuyển chai chứa bằng đường sắt được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi đang tìm hiểu về vấn đề an toàn trong vận chuyển chai chứa LPG. Cho tôi hỏi, nếu muốn vận chuyển bằng đường sắt thì phải đáp ứng quy định nào về an toàn vận chuyển? Văn bản nào điều chỉnh vấn đề này? Mong nhận được trả lời từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin chân thành cảm ơn!
Nguyễn Thế Kỳ (kynguyen***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • An toàn vận chuyển chai chứa bằng đường sắt được quy định như thế nào?
    (ảnh minh họa)
  • Vấn đề an toàn vận chuyển chai chứa bằng đường sắt được quy định tại Điều 36 Thông tư 41/2011/TT-BCT về quản lý an toàn trong lĩnh vực khí dầu mỏ hóa lỏng. Cụ thể là:

    Khi vận chuyển chai chứa LPG bằng đường sắt phải thực hiện đầy đủ các quy định về vận chuyển hàng hóa nguy hiểm của ngành đường sắt.

    Trên đây là quy định về an toàn vận chuyển chai chứa LPG bằng đường sắt. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 41/2011/TT-BCT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn