Bao bì thương phẩm của hóa chất là gì?

Ngày hỏi:26/05/2017

Bao bì thương phẩm của hóa chất là gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Bé Hai, tôi đang công tác tại công ty hóa chất Long Hải, tôi cần văn bản định nghĩa về bao bì thương phẩm của hóa chất để triển khai dự án mới của công ty tôi. Có văn bản nào quy định về vấn đề này không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin chân thành cảm ơn! (0122***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Bao bì thương phẩm của hóa chất được định nghĩa tại Khoản 10 Điều 3 Thông tư 04/2012/TT-BCT quy định phân loại và ghi nhãn hóa chất do Bộ trưởng Bộ Công thương ban hành như sau:

      Bao bì thương phẩm của hóa chất là bao bì chứa đựng hóa chất, lưu thông cùng với hóa chất và gồm hai loại:

      a) Bao bì trực tiếp là bao bì chứa đựng tiếp xúc trực tiếp với hóa chất;

      b) Bao bì ngoài là bao bì dùng để bao gói một hoặc một số đơn vị hóa chất có bao bì trực tiếp.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về khái niệm bao bì thương phẩm của hóa chất. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 04/2012/TT-BCT.
      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Bao bì hàng hóa
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn