Bên điện lực ngừng cung cấp điện có phải nêu lý do không?

Ngày hỏi:07/01/2021

Cho hỏi: Theo quy định thì khi bên điện lực ngừng cung cấp điện, bên điện lực có phải nêu lý do không? Mong sớm nhận phản hồi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 2 Điều 4 Thông tư 22/2020/TT-BCT, có quy định về những nội dung có trong thông báo ngừng, giảm mức cung cấp điện.

      - Địa điểm ngừng, giảm mức cung cấp điện; mức công suất giảm hoặc khả năng cung cấp tối đa trong trường hợp giảm mức cung cấp điện;

      - Lý do ngừng, giảm mức cung cấp điện;

      - Thời gian bắt đầu ngừng, giảm mức cung cấp điện;

      - Thời điểm dự kiến đóng điện trở lại hoặc bảo đảm mức cung cấp điện bình thường.

      => Như vậy, theo quy định nêu trên thì khi bên điện lực ngừng cung cấp điện cho bên mua, bên điện lực phải nêu lý do tại sao ngừng cung cấp điện.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT