Bộ Công an có trách nhiệm gì trong hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ô tô?

Ngày hỏi:17/03/2020

Được biết có quy định mới về hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ô tô, cho tôi hỏi theo quy định này thì Bộ Công an có trách nhiệm gì? Xin cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Bộ Công an có trách nhiệm gì trong hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ô tô?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điều 24 Nghị định 10/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/4/2020) quy định trách nhiệm của Bộ Công an trong hoạt động kinh doanh vận tải bằng xe ô tô như sau:

      - Kiểm tra và xử lý vi phạm trong việc thực hiện các quy định về kinh doanh, điều kiện kinh doanh vận tải bằng xe ô tô theo quy định của Nghị định này và các quy định khác của pháp luật liên quan.

      - Kết nối, chia sẻ thông tin về xử phạt vi phạm hành chính đối với tổ chức, cá nhân kinh doanh vận tải bằng xe ô tô cho Bộ Giao thông vận tải để phối hợp quản lý.

      Chúng tôi phản hồi thông tin đến bạn!

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Vận tải
    Vận tải hành khách
    Kinh doanh vận tải
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn