Bồn chứa nổi là gì?

Ngày hỏi:11/05/2017

Bồn chứa nổi là gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Cho tôi hỏi bồn chứa nổi là gì? Văn bản nào điều chỉnh vấn đề này? Rất mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn!

Mai Thu Hằng (hangbaby8***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Bồn chứa nổi được định nghĩa tại Khoản 11 Điều 2 Thông tư 41/2011/TT-BCT về quản lý an toàn trong lĩnh vực khí dầu mỏ hóa lỏng. Theo đó:

    Bồn chứa nổi là bồn chứa được đặt trên mặt đất và không lấp cát hoặc đất.

    Trên đây là khái niệm về bồn chứa nổi. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 41/2011/TT-BCT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn