Các hành vi vi phạm của cơ sở kinh doanh hoạt động kinh doanh trò chơi có thưởng

Ngày hỏi:29/03/2017

Các hành vi vi phạm của cơ sở kinh doanh hoạt động kinh doanh trò chơi có thưởng. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về Các hành vi vi phạm của cơ sở kinh doanh hoạt động kinh doanh trò chơi có thưởng như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 19 Quy chế quản lý tài chính đối với hoạt động kinh doanh trò chơi có thưởng ban hành kèm theo Quyết định 91/2005/QĐ-BTC do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành thì:

      Các hành vi vi phạm của cơ sở kinh doanh hoạt động kinh doanh trò chơi có thưởng.

      1. Vi phạm Quy chế này và Thể lệ trò chơi có thưởng đã được Bộ Tài chính phê duyệt.

      2. Vi phạm các quy định về thuế và tài chính theo quy định của pháp luật hiện hành.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Các hành vi vi phạm của cơ sở kinh doanh hoạt động kinh doanh trò chơi có thưởng. Bạn nên tham khảo chi tiết Quyết định 91/2005/QĐ-BTC để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn