Cấp CNG cho khách hàng mua CNG không qua đường ống dẫn theo quy định phạt nhiêu tiền?

Ngày hỏi:30/12/2020

Theo quy định hiện hành thì trường hợp tổ chức kinh doanh khí cấp CNG cho khách hàng mua CNG không qua đường ống dẫn theo quy định sẽ bị phạt bao nhiêu tiền ạ?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cấp CNG cho khách hàng mua CNG không qua đường ống dẫn theo quy định phạt nhiêu tiền?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điểm b Khoản 4 Điều 50 Nghị định 99/2020/NĐ-CP có quy định như sau:

      Phạt tiền từ 60.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với hành vi cấp LNG, CNG cho khách hàng mua LNG, CNG không qua đường ống dẫn theo quy định.

      Mức phạt này áp dụng cho tổ chức vi phạm (Điều 5 Nghị định này).

      Như vậy, trường hợp tổ chức kinh doanh khí cấp CNG cho khách hàng mua CNG không qua đường ống dẫn theo quy định sẽ bị phạt tiền từ 60.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng. Và buộc phải nộp lại số lợi bất hợp pháp có được do thực hiện hành vi vi phạm (Khoản 6 Điều này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn