Cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ thẩm định giá

Ngày hỏi:25/05/2017

Cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ thẩm định giá được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Nguyễn Hoàng Khánh Hưng, sống tại Tp.HCM, hiện đang làm việc trong lĩnh vực thẩm định giá. Tôi đang tìm hiểu về việc cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ thẩm định giá. Cho tôi hỏi việc cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ thẩm định giá quy định như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)   

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ thẩm định giá được quy định tại Khoản 1 Điều 13 Nghị định 89/2013/NĐ-CP Quy định chi tiết thi hành một số điều của Luật giá về thẩm định giá như sau:

      Doanh nghiệp có đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ thẩm định giá theo quy định tại Điều 39 của Luật giá được Bộ Tài chính xem xét cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ thẩm định giá.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về cấp Giấy chứng nhận đủ điều kiện kinh doanh dịch vụ thẩm định giá. Để hiểu rõ chi tiết hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 89/2013/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn