Chế độ ưu đãi đối với công chức Quản lý thị trường bị thương hoặc hy sinh trong khi thực hiện công vụ

Ngày hỏi:26/10/2019

Xin chào anh chị. Theo tôi được biết thì Bộ Công thương vừa ban hành quy định mới, thế theo văn bản mới này thì chế độ ưu đãi đối với công chức Quản lý thị trường bị thương hoặc hy sinh trong khi thực hiện công vụ được quy định thế nào? Mong nhận được phản hồi!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chế độ ưu đãi đối với công chức Quản lý thị trường bị thương hoặc hy sinh trong khi thực hiện công vụ
      (ảnh minh họa)
    • Chế độ ưu đãi đối với công chức Quản lý thị trường bị thương hoặc hy sinh trong khi thực hiện hoạt động công vụ được quy định tại Điều 17 Thông tư 18/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 15/11/2019), cụ thể như sau:

      Người đứng đầu cơ quan Quản lý thị trường có trách nhiệm chủ trì, phối hợp với cơ quan có liên quan lập hồ sơ đề nghị xét hưởng chế độ ưu đãi người có công theo quy định tại khoản 3 Điều 40 Pháp lệnh Quản lý thị trường năm 2016 đối với công chức bị thương hoặc hy sinh trong khi thực hiện hoạt động công vụ.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn