Cho thuê phim thuộc diện lưu hành nội bộ xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:11/06/2021

Cho hỏi hành vi cho thuê phim thuộc diện lưu hành nội bộ xử phạt như thế nào? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm a Khoản 1 Điều 7 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi bán, cho thuê phim thuộc diện lưu hành nội bộ.

      Như vậy hành vi cho thuê phim thuộc diện lưu hành nội bộ sẽ bị phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng.

      Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2 Điều 5 Nghị định này).

      Đồng thời buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp có được (Điểm c Khoản 7 Điều này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn