Cơ quan nào cấp phép xuất khẩu di vật cổ vật?

Ngày hỏi:23/05/2017

Cơ quan nào cấp phép xuất khẩu di vật cổ vật? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Trường hiện đang sống và làm việc tại Hải Dương. Tôi được biết là có một số cổ vật được xuất khẩu kèm theo giấy phép. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi cơ quan nào cấp phép xuất khẩu di vật cổ vật? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Cơ quan cấp phép xuất khẩu di vật cổ vật được quy định tại Khoản 2 Điều 5 Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL quy định về quản lý hoạt động mua bán hàng hóa quốc tế thuộc diện quản lý chuyên ngành văn hóa của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch, theo đó:

      Cơ quan tiếp nhận hồ sơ và giải quyết thủ tục cấp phép: Cục Di sản Văn hóa.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về cơ quan cấp phép xuất khẩu di vật cổ vật. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn