Công ty có vốn đầu tư nước ngoài có được kinh doanh vàng tại Việt Nam không?

Ngày hỏi:15/01/2020

Chào bạn, cho mình hỏi công ty có vốn nước ngoài có được phép kinh doanh vàng + trang sức đá quý (jewely) tại Việt Nam không bạn?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điều 8 Nghị định 24/2012/NĐ-CP quy định điều kiện được kinh doanh vàng, đá quý tại Việt Nam cụ thể như sau:

      - Là doanh nghiệp được thành lập theo quy định của pháp luật, có đăng ký kinh doanh mua, bán vàng trang sức, mỹ nghệ trong Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp.

      - Có địa điểm, cơ sở vật chất và các trang thiết bị cần thiết phục vụ cho hoạt động mua, bán vàng trang sức, mỹ nghệ.

      Như vậy, công ty có vốn nước ngoài được thành lập theo quy định và đáp ứng đủ các điều kiện trên sẽ được kinh doanh kinh doanh vàng + trang sức đá quý (jewely).

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn