Đặt chốt cửa bên trong phòng vũ trường thì bị xử phạt bao nhiêu tiền?

Ngày hỏi:13/08/2021

 Đặt chốt cửa bên trong phòng vũ trường thì sẽ bị xử phạt bao nhiêu tiền? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đặt chốt cửa bên trong phòng vũ trường thì bị xử phạt bao nhiêu tiền?
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Điểm b Khoản 6 Điều 15 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi đặt chốt cửa bên trong phòng hát karaoke, phòng vũ trường.

      Như vậy hành vi đặt chốt cửa bên trong phòng vũ trường thì sẽ bị phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn