Diện tích kinh doanh là gì?

Ngày hỏi:11/03/2019

Tôi dự định ký hợp đồng để mở quầy hàng trong một trung tâm thương mại ở thành phố. Tôi nhìn thấy trong hợp đồng có đề cập đến cái gọi là "diện tích kinh doanh" nhưng tôi không rõ diện tích kinh doanh là gì? Ban biên tập có thể giải thích giúp tôi dựa trên nền tảng của pháp luật được không? Chân thành cảm ơn Ban biên tập rất nhiều

Ngọc Uyển - TPHCM

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 3 Điều 2 Quyết định 1371/2004/QĐ-BTM về Quy chế Siêu thị, Trung tâm thương mại do Bộ trưởng Bộ Thương mại ban hành thì:

      Diện tích kinh doanh là diện tích sàn (kể cả lối đi lại) của các tầng nhà dùng để bố trí các hoạt động kinh doanh của Siêu thị, Trung tâm thương mại.

      Trên đây là nội dung quy định về diện tích kinh doanh. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Quyết định 1371/2004/QĐ-BTM.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn