Điều kiện chuyển từ chứng từ điện tử sang chứng từ giấy

Ngày hỏi:13/03/2017

Điều kiện chuyển từ chứng từ điện tử sang chứng từ giấy. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Hoài Nam, có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, chuyển từ chứng từ điện tử sang chứng từ giấy cần đáp ứng điều kiện gì? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 7 Nghị định 27/2007/NĐ-CP về giao dịch điện tử trong hoạt động tài chính thì:

      Khi cần thiết, chứng từ điện tử có thể chuyển sang chứng từ giấy, nhưng phải đáp ứng đủ các điều kiện sau:

      a) Phản ánh toàn vẹn nội dung của chứng từ điện tử;

      b) Có ký hiệu riêng xác nhận đã được chuyển đổi từ chứng từ điện tử sang chứng từ giấy;

      c) Có chữ ký và họ tên của người thực hiện chuyển từ chứng từ điện tử sang chứng từ giấy.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Điều kiện chuyển từ chứng từ điện tử sang chứng từ giấy.

      Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 27/2007/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn