Điều kiện chuyển từ chứng từ giấy sang chứng từ điện tử

Ngày hỏi:13/03/2017

Điều kiện chuyển từ chứng từ giấy sang chứng từ điện tử. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Hoài Nam, có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, Điều kiện chuyển từ chứng từ giấy sang chứng từ điện tử là gì? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Theo quy định tại Khoản 2 Điều 7 Nghị định 27/2007/NĐ-CP về giao dịch điện tử trong hoạt động tài chính thì:

    Khi cần thiết, chứng từ giấy có thể chuyển sang chứng từ điện tử, nhưng phải đáp ứng đủ các điều kiện sau:

    a)  Phản ánh toàn vẹn nội dung của chứng từ giấy;

    b) Có ký hiệu riêng xác nhận đã được chuyển từ chứng từ giấy sang chứng từ điện tử;

    c) Có chữ ký và họ tên của người thực hiện chuyển từ chứng từ giấy sang chứng từ điện tử.

    Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Điều kiện chuyển từ chứng từ giấy sang chứng từ điện tử. 

    Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 27/2007/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn