Điều kiện cung cấp dịch vụ thiết lập, vận hành báo hiệu hàng hải khu nước, vùng nước, luồng hàng hải chuyên dùng

Ngày hỏi:25/04/2019

Ban biên tập cho tôi hỏi. Theo quy định pháp luật hiện hành thì điều kiện cung cấp dịch vụ thiết lập, vận hành báo hiệu hàng hải khu nước, vùng nước, luồng hàng hải chuyên dùng được quy định ra sao?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện cung cấp dịch vụ thiết lập, vận hành báo hiệu hàng hải khu nước, vùng nước, luồng hàng hải chuyên dùng được quy định tại Điều 1 Nghị định 147/2018/NĐ-CP sửa đổi Nghị định quy định về điều kiện kinh doanh trong lĩnh vực hàng hải, cụ thể như sau:

      Doanh nghiệp cung cấp dịch vụ thiết lập, vận hành, duy trì, bảo trì báo hiệu hàng hải, khu nước, vùng nước, luồng hàng hải chuyên dùng phải đáp ứng các điều kiện sau:

      - Là doanh nghiệp được thành lập theo quy định của pháp luật.

      - Người được giao phụ trách lĩnh vực cung cấp dịch vụ thiết lập, vận hành, duy trì, bảo trì báo hiệu hàng hải, khu nước, vùng nước, luồng hàng hải chuyên dùng phải tốt nghiệp đại học kinh tế hoặc kỹ thuật và có kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực bảo đảm an toàn hàng hải tối thiểu 05 năm.

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn