Điều kiện để kinh doanh vận tải đường thủy nội địa

Ngày hỏi:21/12/2015
Công ty chúng tôi có nhu cầu tham gia kinh doanh vận tải đường thủy nội địa. Đề nghị quý cơ quan cho biết kinh doanh vận tải đường thủy nội địa có phải là ngành nghề kinh doanh có điều kiện? Điều kiện kinh doanh được quy định tại văn bản nào?

    Nội dung này được Bộ Giao thông vận tải tư vấn như sau:

    • 1. Theo quy định của Điều 77 Luật Giao thông đường thủy nội địa (đã được sửa đổi) thì kinh doanh vận tải đường thủy nội địa là kinh doanh vận tải đường thủy nội địa.

      2. Điều kiện kinh doanh vận tải đường thủy nội địa được quy định chi tiết tại Nghị định 110/2014/NĐ-CP ngày 20/11/2014 của Chính phủ.


    Nguồn:

    Cổng Thông tin điện tử Bộ Giao thông vận tải
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn