Điều kiện về phương án bảo đảm có tàu bay khai thác trong lĩnh vực hàng không dân dụng

Ngày hỏi:23/11/2019

Từ năm 2020 điều kiện về phương án bảo đảm có tàu bay khai thác đối với kinh doanh trong lĩnh vực hàng không dân dụng được quy định như thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 3 Điều 1 Nghị định 89/2019/NĐ-CP (Có hiệu lực ngày 01/01/2020) quy định điều kiện về phương án bảo đảm có tàu bay khai thác đối với kinh doanh trong lĩnh vực hàng không dân dụng, cụ thể như sau:

      *Phương án bảo đảm có tàu bay khai thác bao gồm các nội dung sau đây:

      - Số lượng, chủng loại tàu bay, tuổi của tàu bay;

      - Hình thức chiếm hữu;

      - Phương án khai thác, bảo dưỡng và nguồn nhân lực bảo đảm khai thác, bảo dưỡng tàu bay.

      *Số lượng tàu bay duy trì trong suốt quá trình kinh doanh vận tải hàng không tối thiểu là 03 tàu bay đối với kinh doanh vận chuyển hàng không; tối thiểu là 01 tàu bay đối với kinh doanh hàng không chung.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn