Định lượng hàng hóa được ghi trên nhãn hàng hóa như thế nào?

Ngày hỏi:03/07/2020

Trong thời gian tới có hướng dẫn như thế nào về việc ghi định lượng hàng hóa trên nhãn hàng hóa? Nhờ hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Định lượng hàng hóa được ghi trên nhãn hàng hóa như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điều 12 Thông tư 05/2019/TT-BKHCN (Có hiệu lực từ 01/01/2021) quy định về ghi định lượng hàng hóa trên nhãn hàng hóa như sau:

      - Đơn vị đo thể tích ghi trên nhãn hàng hóa là: lít (l), mililit (ml); microlit (μl).

      Ví dụ: chai nước có thể tích là 1000 ml thì ghi định lượng hàng hóa như sau: 1000 ml, 1 L hoặc 1L.

      - Ghi định lượng hàng hóa đối với hàng hóa dạng lỏng có thể ghi một trong 02 cách: “thể tích thực” hoặc ghi “thể tích thực ở 20°C”.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn