Doanh nghiệp kinh doanh lữ hành được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:14/11/2016

Doanh nghiệp kinh doanh lữ hành được quy định như thế nào? Và được quy định cụ thể ở đâu? Em tên là Lê Thanh Thuơng (email: thuong***gmail.com, 18 tuổi), hiện đang là sinh viên năm nhất Trường Đại học Văn hoá TP.HCM. Em đang thắc mắc về những quy định liên quan đến doanh nghiệp kinh doanh lữ hành. Vì vậy xin Ban biên tập tư vấn giúp, xin cảm ơn.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Doanh nghiệp kinh doanh lữ hành đã được quy định cụ thể tại Điều 43 Luật Du lịch 2005.

    Theo đó, doanh nghiệp kinh doanh lữ hành được quy định như sau: 

    1. Tổ chức, cá nhân kinh doanh lữ hành phải thành lập doanh nghiệp.

    2. Doanh nghiệp kinh doanh lữ hành bao gồm doanh nghiệp kinh doanh lữ hành nội địa và doanh nghiệp kinh doanh lữ hành quốc tế.

    3. Doanh nghiệp kinh doanh lữ hành quốc tế được kinh doanh lữ hành nội địa. Doanh nghiệp kinh doanh lữ hành nội địa không được kinh doanh lữ hành quốc tế.

    Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về doanh nghiệp kinh doanh lữ hành. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Luật Du lịch 2005.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn