Đối tượng được phép nhập khẩu tác phẩm điện ảnh

Ngày hỏi:23/05/2017

Đối tượng nào được phép nhập khẩu tác phẩm điện ảnh? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Hoàng Lâm hiện đang sống và làm việc tại Biên Hòa. Tôi muốn tìm hiểu đối tượng nào được phép nhập khẩu tác phẩm điện ảnh? Vấn đề này được quy định tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn. 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Đối tượng được phép nhập khẩu tác phẩm điện ảnh được quy định tại Điểm c Khoản 1 Điều 8 Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL quy định về quản lý hoạt động mua bán hàng hóa quốc tế thuộc diện quản lý chuyên ngành văn hóa của Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch, theo đó:

      Thương nhân có chức năng kinh doanh nhập khẩu phim, chiếu phim, phân phối phim; Đài Truyền hình Việt Nam, Đài phát thanh - truyền hình cấp tỉnh, thành phố.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về đối tượng được phép nhập khẩu tác phẩm điện ảnh. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Thông tư 28/2014/TT-BVHTTDL.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Đối tượng
    Nhập khẩu
    Tác phẩm điện ảnh
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn