Đơn vị thực hiện dán tem điện tử đối với rượu sản xuất để tiêu thụ trong nước

Ngày hỏi:13/04/2021

Đơn vị thực hiện dán tem điện tử đối với rượu sản xuất để tiêu thụ trong nước được quy định thế nào? Tư vấn giúp tôi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điểm d Khoản 4 Điều 3 Thông tư 23/2021/TT-BTC (Có hiệu lực từ 15/05/2021) quy định về đơn vị thực hiện dán tem điện tử đối với rượu sản xuất để tiêu thụ trong nước như sau:

      Tổ chức, cá nhân có Giấy phép sản xuất rượu (bao gồm Giấy phép sản xuất rượu thủ công nhằm mục đích kinh doanh, Giấy phép sản xuất rượu công nghiệp) để tiêu thụ trong nước, sau đây gọi chung là tổ chức, cá nhân sản xuất rượu trong nước phải thực hiện dán tem điện tử đúng quy định cho sản phẩm rượu tại địa điểm sản xuất sau khi rượu được đóng chai và trước khi đưa sản phẩm rượu đi tiêu thụ trong nước.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT