Ghi nhãn hàng hóa cho loại rượu vùng Bordeaux thì có được ghi tắt không?

Ngày hỏi:24/05/2021

Công ty em mới nhập loại rượu vùng Bordeaux của Pháp. Nên em muốn hỏi việc thể hiện nhãn hiệu ở phần ghi nguồn gốc xuất xứ bên em có thể ghi xuất xứ tại vùng Borx được không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 2 Điều 15 Nghị định 43/2017/NĐ-CP quy định như sau:

      Cách ghi xuất xứ hàng hóa được quy định như sau: Ghi cụm từ “sản xuất tại” hoặc “chế tạo tại”, “nước sản xuất”, “xuất xứ” hoặc “sản xuất bởi” kèm tên nước hoặc vùng lãnh thổ sản xuất ra hàng hóa đó.

      Tên nước hoặc vùng lãnh thổ sản xuất ra hàng hóa đó không được viết tắt.

      Như vậy, trường hợp hàng hóa của bạn từ vùng Bordeaux thì ghi đầy đủ như vậy, không được viết tắt theo mong muốn nêu trên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn