Giá bán điện tại khu công nghiệp mua điện từ hệ thống điện quốc gia được quy định ra sao?

Ngày hỏi:25/09/2021

Vui lòng cung cấp cho tôi quy định về giá bán điện tại khu công nghiệp mua điện từ hệ thống điện quốc gia? Mong sớm nhận hồi đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Giá bán điện tại khu công nghiệp mua điện từ hệ thống điện quốc gia được quy định ra sao?
      (ảnh minh họa)
    • Giá bán điện tại khu công nghiệp mua điện từ hệ thống điện quốc gia được quy định tại Khoản 6 Điều 1 Thông tư 06/2021/TT-BCT, cụ thể như sau:

      Đơn vị bán lẻ điện tại các khu công nghiệp kết hợp mua điện từ hệ thống điện quốc gia đồng thời với các nguồn điện khác (nhà máy phát điện tại chỗ; mua điện từ các nguồn điện tại chỗ như điện gió, điện mặt trời, điện sinh khối) để bán lẻ điện cho các khách hàng sử dụng điện trong khu công nghiệp có trách nhiệm xây dựng đề án giá bán điện cho các đối tượng khách hàng sử dụng điện trong khu vực gửi Sở Công Thương thẩm tra, sau đó trình Ủy ban nhân dân cấp tỉnh, thành phố phê duyệt hằng năm.

      Trân trọng.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    An toàn điện
    An toàn đập thủy điện
    Bán buôn điện
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT