Gia hạn thời gian quá cảnh hàng hóa Campuchia qua lãnh thổ Việt Nam

Gia hạn thời gian quá cảnh hàng hóa Campuchia qua lãnh thổ Việt Nam

Ngày hỏi:12/05/2018

Gia hạn thời gian quá cảnh hàng hóa Campuchia qua lãnh thổ Việt Nam được thực hiện như thế nào? Xin chào Ban biên tập. Tôi tên là Phí Phương Giang, tôi sinh sống và làm việc tại Hà Nội. Tôi có thắc mắc muốn nhờ Ban biên tập giải đáp giúp tôi. Ban biên tập cho tôi hỏi: Gia hạn thời gian quá cảnh hàng hóa Campuchia qua lãnh thổ Việt Nam được thực hiện như thế nào? Tôi có thể tham khảo vấn đề này ở đâu? Tôi hy vọng sớm nhận được phản hồi từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn! (phuong_giang***@gmail.com)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Việc gia hạn thời gian quá cảnh hàng hóa Campuchia qua lãnh thổ Việt Nam được quy định tại Điều 11 Thông tư 27/2014/TT-BCT về quá cảnh hàng hóa của Vương quốc Campuchia qua lãnh thổ nước Việt Nam do Bộ trưởng Bộ Công thương ban hành như sau:

    Việc gia hạn thời gian quá cảnh hàng hóa do cơ quan cấp phép xem xét giải quyết đối với hàng hóa quá cảnh theo giấy phép và do cơ quan Hải quan xem xét giải quyết đối với hàng hóa quá cảnh không theo giấy phép theo quy định của pháp luật.

    Trên đây là nội dung quy định về việc gia hạn thời gian quá cảnh hàng hóa Campuchia qua lãnh thổ Việt Nam. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 27/2014/TT-BCT.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn