Hạn sử dụng (hay hạn dùng) của hóa chất

Ngày hỏi:26/05/2017

Hạn sử dụng (hay hạn dùng) của hóa chất là gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi tên là Thái Thịnh, tôi có nhu cầu tìm hiểu về lĩnh vực hóa chất và muốn biết về hạn sử dụng của hóa chất là gì? Có văn bản nào quy định về vấn đề này không? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Xin chân thành cảm ơn! (thaithinh.q***@yahoo.com.vn)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hạn sử dụng (hay hạn dùng) của hóa chất được định nghĩa tại Khoản 13 Điều 3 Thông tư 04/2012/TT-BCT quy định phân loại và ghi nhãn hóa chất do Bộ trưởng Bộ Công thương ban hành như sau:

      Hạn sử dụng (hay hạn dùng) của hóa chất là mốc thời gian được ấn định cho một lô hóa chất mà sau thời hạn này hóa chất không được phép sử dụng.

      Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về khái niệm hạn sử dụng (hay hạn dùng) của hóa chất. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Thông tư 04/2012/TT-BCT.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hạn sử dụng
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn