Hàng để khuyến mại có được xem là hàng hóa lưu thông trên thị trường không?

Ngày hỏi:29/12/2020

Xin hỏi trong lĩnh vực buôn bán hàng giả thì đối với hàng hóa nói chung trong việc mua bán dùng để khuyến mại có được xem là hàng hóa lưu thông trên thị trường không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 3 Nghị định 98/2020/NĐ-CP quy định như sau:

      “Hàng hóa lưu thông trên thị trường” gồm hàng hóa được trưng bày, khuyến mại, bảo quản, vận chuyển và lưu giữ trong quá trình mua bán hàng hóa.

      Như vậy, theo quy định trên thì hàng để khuyến mại được xem là hàng hóa lưu thông trên thị trường.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn