Hàng hóa, dịch vụ không được phép tham gia trưng bày, giới thiệu tại hội chợ

Ngày hỏi:14/03/2014
Hàng hóa không được phép tham gia trưng bày, dịch vụ không được phép tham gia trưng bày, triển lãm bao gồm những loại hàng hóa, dịch vụ nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 134, Điều 135 Luật Thương mại, hàng hóa, dịch vụ không được phép tham gia hội chợ, triển lãm thương mại gồm:

      * Hàng hoá, dịch vụ không được phép trưng bày, giới thiệu tại hội chợ, triển lãm thương mại tại Việt Nam

      a) Hàng hóa, dịch vụ thuộc diện cấm kinh doanh, hạn chế kinh doanh, chưa được phép lưu thông theo quy định của pháp luật;
      b) Hàng hóa, dịch vụ do thương nhân ở nước ngoài cung ứng thuộc diện cấm nhập khẩu theo quy định của pháp luật;
      c) Hàng giả, hàng vi phạm quyền sở hữu trí tuệ, trừ trường hợp trưng bày, giới thiệu để so sánh với hàng thật.

      *Hàng hóa, dịch vụ không được phép tham gia hội chợ, triển lãm thương mại ở nước ngoài

      Hàng hóa, dịch vụ thuộc diện cấm xuất khẩu theo quy định của pháp luật.

      Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn