Hàng hóa hóa cho thuê không phù hợp với hợp đồng

Ngày hỏi:24/03/2014

Hàng hóa hóa cho thuê không phù hợp với hợp đồng được hiểu như thế nào?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Điều 275 Luật thương mại quy định về Hàng hoá cho thuê không phù hợp với hợp đồng như sau:

      Trường hợp không có thỏa thuận cụ thể, hàng hoá được coi là không phù hợp với hợp đồng khi hàng hoá đó thuộc một trong các trường hợp sau đây:
      1. Không phù hợp với mục đích sử dụng thông thường của các hàng hoá cùng chủng loại;
      2. Không phù hợp với mục đích cụ thể mà bên thuê đã cho bên cho thuê biết hoặc bên cho thuê phải biết vào thời điểm giao kết hợp đồng;
      3. Không bảo đảm chất lượng như chất lượng của mẫu hàng mà bên cho thuê đã giao cho bên thuê.


    Nguồn:

    Theo TinMới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn