Hành vi tái phạm của lực lượng Quản lý thị trường

Ngày hỏi:23/10/2019

Mong anh chị trong Ban biên tập giải đáp nội dung thắc mắc giúp tôi: Với quy định mới được ban hành gần đây, anh chị cho biết như thế nào được xem là hành vi tái phạm của lực lượng Quản lý thị trường? Mong hỗ trợ, rất biết ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hành vi tái phạm của lực lượng Quản lý thị trường được quy định tại Khoản 3 Điều 2 Thông tư 18/2019/TT-BCT (có hiệu lực từ 15/11/2019), cụ thể như sau:

      3. Tái phạm là việc công chức vi phạm đã bị xử lý kỷ luật nhưng trong thời gian đang thi hành quyết định kỷ luật lại tiếp tục thực hiện hành vi vi phạm đã bị xử lý trước đó.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn